Lokacin sanyi yana ɗaya daga cikin lokutan da ake samun yawan gobara. Iskar ta bushe, yawan amfani da wutar lantarki da wutar lantarki na ƙaruwa, kuma matsaloli kamar zubewar iskar gas na iya haifar da gobara cikin sauƙi. Iskar oxygen, a matsayin iskar gas ta gama gari, tana da wasu haɗarin tsaro, musamman a lokacin hunturu. Saboda haka, kowa zai iya koyon samar da iskar oxygen da ilimin kare gobarar hunturu, inganta wayar da kan jama'a game da haɗari wajen amfani da na'urar tattara iskar oxygen, da kuma ɗaukar matakan tsaro masu dacewa don hana haɗarin gobarar na'urar tattara iskar oxygen.
Ka'idar aiki da amfani da injin samar da iskar oxygen
Injin samar da iskar oxygen na'ura ce da za ta iya raba sinadarin nitrogen, sauran ƙazanta da kuma wani ɓangare na danshi a cikin iska, sannan ta samar da iskar oxygen mai matsewa ga masu amfani da ita yayin da take tabbatar da tsarkin iskar oxygen. Ana amfani da ita sosai a fannin likitanci, sinadarai da sauran fannoni.
Ka'idar aiki ta injin samar da iskar oxygen shine raba iskar oxygen, nitrogen da sauran datti a cikin iska ta hanyar fasahar shaye-shayen sieve na kwayoyin halitta. Gabaɗaya, tsarkin iskar oxygen da injin samar da iskar oxygen ke samu daga iska zai iya kaiwa sama da kashi 90%. Injin samar da iskar oxygen kuma yana buƙatar matse iskar oxygen zuwa wani matsin lamba don biyan buƙatun mai amfani.
Haɗarin aminci da haɗarin masu tattara iskar oxygen
- Iskar oxygen kanta iska ce mai taimakawa ƙonewa kuma tana taimakawa ƙonewa cikin sauƙi. Iskar oxygen tana ƙonewa da sauri kuma wutar ta fi iska ta yau da kullun ƙarfi. Idan iskar oxygen ta ɓulla ta haɗu da tushen wuta, tana iya haifar da haɗarin gobara cikin sauƙi.
- Tunda injin samar da iskar oxygen yana buƙatar sha da matse iska, za a samar da wani adadin zafi a lokacin aikin. Idan an yi amfani da na'urar tattara iskar oxygen na dogon lokaci ko kuma an yi amfani da shi fiye da kima, tarin zafi mai yawa na iya sa na'urar ta yi zafi fiye da kima, wanda hakan zai haifar da gobara.
- Injin samar da iskar oxygen yana buƙatar isar da iskar oxygen ta hanyar bututu da bawuloli. Idan bututu da bawuloli suka lalace, suka tsufa, suka lalace, da sauransu, iskar oxygen na iya zubewa ta haifar da gobara.
- Injin haɗa iskar oxygen yana buƙatar wutar lantarki. Idan layin samar da wutar lantarki ya tsufa kuma ya lalace, ko kuma soket ɗin da aka haɗa injin haɗa iskar oxygen ɗin ba shi da kyau, yana iya haifar da lalacewar wutar lantarki kuma ya haifar da gobara.
Matakan aminci yayin amfani da na'urorin tattara iskar oxygen
- Horar da Tsaro: Kafin amfani da na'urar tattara iskar oxygen, ya kamata masu amfani su sami horon aminci mai dacewa kuma su fahimci hanyar amfani da kuma hanyoyin aiki masu aminci na na'urar tattara iskar oxygen.
- Iska a cikin gida: Ya kamata a sanya na'urar tattara iskar oxygen a cikin ɗaki mai iska mai kyau don hana tarin iskar oxygen da yawa da kuma haifar da gobara.
- Sanarwar hukuma ta hana gobara: Sanya na'urar tattara iskar oxygen a kan kayan da ba za su iya ƙonewa ba don hana yaɗuwar gobara da tushen kunna wuta ke haifarwa.
- Dubawa da kulawa akai-akai: Masu amfani ya kamata su riƙa duba injin samar da iskar oxygen akai-akai don tabbatar da cewa kayan aikin sun yi aiki yadda ya kamata. Idan aka gano cewa bututu, bawuloli, soket da sauran kayan sun lalace ko sun tsufa, ya kamata a maye gurbinsu ko a gyara su akan lokaci.
- Hana ɓullar iskar oxygen: Ya kamata a riƙa duba bututu da bawuloli na janareta iskar oxygen akai-akai don tabbatar da cewa babu ɓullar iska. Idan aka gano ɓullar iska, ya kamata a ɗauki matakan gaggawa don gyara ta.
- Kula da lafiyar wutar lantarki: Duba da'irar samar da wutar lantarki ta janareta iskar oxygen akai-akai don tabbatar da cewa da'irar ba ta lalace ko tsufa ba. Hakanan ya kamata a haɗa soket ɗin sosai don guje wa matsalolin wutar lantarki da ke haifar da gobara.
Ilimin tsaron gobarar hunturu
Baya ga batutuwan aminci na na'urorin tattara iskar oxygen, akwai wasu haɗarin tsaron wuta a lokacin hunturu. Ga wasu bayanai game da tsaron gobarar hunturu.
- Kula da hana gobara yayin amfani da na'urorin dumama wutar lantarki: Lokacin amfani da na'urorin dumama wutar lantarki, a yi taka tsantsan wajen kiyaye wani tazara daga kayan da za su iya ƙonewa don guje wa zafi fiye da kima da kuma haifar da gobara.
- Kariyar tsaron wutar lantarki: Yawan amfani da wutar lantarki yana ƙaruwa a lokacin hunturu, kuma tsawon lokacin aiki na wayoyi da soket na iya haifar da yawan aiki, fashewar da'ira da wuta cikin sauƙi. Lokacin amfani da kayan lantarki, a yi hankali kada a cika su da yawa kuma a tsaftace ƙura a kan wayoyi da soket nan take.
- Tsaron amfani da iskar gas: Ana buƙatar iskar gas don dumama a lokacin hunturu. Ya kamata a riƙa duba kayan aikin iskar gas akai-akai don guje wa zubar iskar gas a kan lokaci.
- Hana haɗa wayoyi ba tare da izini ba: haɗa wayoyi ba tare da izini ba ko haɗa wayoyi ba tare da izini ba yana ɗaya daga cikin abubuwan da ke haifar da gobara kuma ya kamata a ɗauke shi da muhimmanci.
- Kula da lafiyar wuta: Lokacin amfani da murhu, murhu da sauran kayan aiki a gida, ya kamata ku kula da hana zubewar iskar gas, ku kula da amfani da hanyoyin wuta, da kuma guje wa gobara.
A takaice, akwai wasu haɗarin aminci da haɗari a cikin amfani da na'urorin tattara iskar oxygen a lokacin hunturu. Domin tabbatar da tsaron rayukan mutane da dukiyoyinsu, dole ne mu ƙara wayar da kan mu game da haɗarin gobara a cikin amfani da na'urorin samar da iskar oxygen tare da ɗaukar matakan tsaro masu dacewa don hana gobara. A lokaci guda, muna kuma buƙatar fahimtar wasu ilimin tsaron gobara a lokacin hunturu, kamar tsaron wutar lantarki, amincin amfani da iskar gas, da sauransu, don inganta matakin tsaron gobara a lokacin hunturu gaba ɗaya. Ta hanyar yin aiki mai kyau a cikin rigakafi da aminci ne kawai za mu iya rage faruwar haɗarin gobara yadda ya kamata da kuma tabbatar da tsaron rayukan mutane da dukiyoyinsu.
Lokacin Saƙo: Disamba-19-2024