Ba za a iya raba rayuwa da iskar oxygen ba, kuma "iskar oxygen ta likitanci" wani nau'i ne na musamman na iskar oxygen, wanda ke taka muhimmiyar rawa a cikin tallafin rayuwa, kulawa mai mahimmanci, gyaran jiki da kuma ilimin motsa jiki. To, menene tushen da rarrabuwa na iskar oxygen ta likitanci a yanzu? Menene hasashen ci gaban iskar oxygen ta likitanci?
Menene iskar oxygen ta likitanci?
Iskar oxygen ta likitanci ita ce iskar gas da aka fi amfani da ita a asibitoci. Ana amfani da ita a asibiti musamman don magance girgizar da nutsewa, nitrite, cocaine, carbon monoxide da gurguwar tsokar numfashi ke haifarwa. Haka kuma ana amfani da ita don rigakafi da maganin ciwon huhu, ciwon zuciya da kuma matsalar zuciya. A gefe guda kuma, saboda yaduwar COVID-19, muhimmancin iskar oxygen ta likitanci a cikin magani ya fara bayyana a hankali, wanda ke shafar saurin warkewa da kuma yanayin rayuwa na marasa lafiya.
Ba a fara bambanta iskar oxygen ta likitanci da iskar oxygen ta masana'antu ba, kuma duka biyun ana samun su ne ta hanyar raba iska. Kafin 1988, asibitoci a dukkan matakai a ƙasarmu suna amfani da iskar oxygen ta masana'antu. Sai a shekarar 1988 ne aka fara amfani da ƙa'idar "Oxygen ta likitanci" kuma aka sanya ta zama dole, wanda hakan ya kawar da amfani da iskar oxygen ta masana'antu a asibiti. Idan aka kwatanta da iskar oxygen ta masana'antu, ƙa'idodin iskar oxygen ta likitanci sun fi tsauri. Iskar oxygen ta likitanci tana buƙatar tace wasu ƙazanta na iskar gas (kamar carbon monoxide, carbon dioxide, ozone da mahaɗan acid) don hana guba da sauran haɗari yayin amfani. Baya ga buƙatun tsarki, iskar oxygen ta likita tana da buƙatu mafi girma akan girma da tsaftar kwalaben ajiya, wanda hakan ya sa ta fi dacewa da amfani a asibitoci.
Rarraba iskar oxygen ta likitanci da girman kasuwa
Daga tushen, ya haɗa da iskar oxygen ta silinda da aka shirya ta hanyar amfani da iskar oxygen da kuma iskar oxygen da masu tara iskar oxygen ke samu a asibitoci; Dangane da yanayin iskar oxygen, akwai nau'i biyu: iskar oxygen mai ruwa da iskar gas; Hakanan yana da kyau a lura cewa ban da iskar oxygen mai tsafta 99.5%, akwai kuma wani nau'in iskar oxygen mai wadataccen iskar oxygen tare da iskar oxygen mai kashi 93%. A cikin 2013, Hukumar Abinci da Magunguna ta Jiha ta fitar da ƙa'idar magunguna ta ƙasa don iska mai wadataccen iskar oxygen (kashi 93% na iskar oxygen), ta amfani da "iska mai wadataccen iskar oxygen" a matsayin sunan gabaɗaya na maganin, yana ƙarfafa gudanarwa da kulawa, kuma a halin yanzu ana amfani da shi sosai a asibitoci.
Samar da iskar oxygen ta asibitoci ta hanyar kayan aikin samar da iskar oxygen yana da matuƙar buƙata a fannin fasahar asibiti da kayan aiki, kuma fa'idodin sun fi bayyana. A shekarar 2016, reshen Gas da Injiniya na Meical na Ƙungiyar Gas ɗin Masana'antu ta China, tare da haɗin gwiwar Sashen Ma'auni na Cibiyar Gudanar da Lafiya ta Hukumar Kula da Lafiya da Tsarin Iyali ta Ƙasa, sun yi bincike a asibitoci 200 a faɗin ƙasar. Sakamakon ya nuna cewa kashi 49% na asibitoci sun yi amfani da iskar oxygen mai ruwa, kashi 27% sun yi amfani da na'urorin samar da iskar oxygen mai ruwa, kuma wasu asibitoci da ba su da isasshen iskar oxygen sun yi amfani da silinda na iskar oxygen don samar da iskar oxygen. Duk da haka, a cikin 'yan shekarun nan, rashin amfanin iskar oxygen mai ruwa da iskar oxygen mai kwalba ya ƙara bayyana. Kashi 85% na sabbin asibitoci sun fi son zaɓar kayan aikin samar da iskar oxygen mai ruwa ...
Kayan aikin iskar oxygen na asibiti da kuma kula da inganci
Ana samar da iskar oxygen ta silinda da kuma iskar oxygen ta ruwa a asibitoci ta hanyar raba iska mai ƙarfi. Ana iya amfani da iskar oxygen ta silinda kai tsaye, yayin da ake buƙatar adana iskar oxygen ta ruwa, a maye gurbinta, a rage matsewa, sannan a bar ta a tururi kafin a yi amfani da ita a asibiti.
Akwai matsaloli da yawa a amfani da silinda na iskar oxygen, ciki har da wahalar ajiya da jigilar kaya, rashin jin daɗin amfani, da sauransu. Babbar matsalar ita ce aminci. Silinda na ƙarfe kwantena ne masu matsin lamba waɗanda ke iya fuskantar manyan haɗurra. Saboda manyan haɗarin aminci, ana buƙatar a daina amfani da silinda a manyan asibitoci da asibitoci masu yawan kwararar marasa lafiya. Baya ga matsalolin da silinda kansu ke fuskanta, kamfanoni da yawa waɗanda ba su da cancantar iskar oxygen na likita suna samarwa da sayar da iskar oxygen na silinda, wanda ke ɗauke da kayayyaki marasa kyau da kuma ƙazanta da yawa. Akwai ma lokuta inda iskar oxygen ta masana'antu ke ɓoye a matsayin iskar oxygen na likita, kuma asibitoci suna ganin yana da wahala su bambance inganci lokacin siye, wanda zai iya haifar da haɗarin lafiya mai tsanani.
Tare da ci gaban fasaha, asibitoci da yawa sun fara zaɓar na'urar tattara iskar oxygen.Manyan hanyoyin samar da iskar oxygen da ake amfani da su a yanzu sune tsarin samar da iskar oxygen ta hanyar sieve na kwayoyin halitta da kuma tsarin samar da iskar oxygen ta hanyar membrane, wadanda ake amfani da su sosai a asibitoci.
Babban abin da za a ambata a nan shi ne na'urar tattara iskar oxygen ta sieve. Yana amfani da fasahar shaƙar matsi don wadatar da iskar oxygen kai tsaye daga iska. Yana da aminci kuma yana da sauƙin amfani. An nuna sauƙin amfaninsa sosai a lokacin qpidemic,taimaka wa ma'aikatan lafiya su 'yantar da hannayensu. Samar da iskar oxygen da samar da ita ta hanyar kanta ya kawar da lokacin ɗaukar silinda na iskar oxygen gaba ɗaya, kuma ya ƙara sha'awar asibitoci na siyan na'urorin samar da iskar oxygen na ƙwayoyin halitta.
A halin yanzu, yawancin iskar oxygen da ake samarwa iska ce mai wadatar iskar oxygen (kashi 93% na iskar oxygen), wadda za ta iya biyan buƙatun iskar oxygen na sassan jiki ko ƙananan cibiyoyin lafiya waɗanda ba sa yin tiyata mai mahimmanci, amma ba za su iya biyan buƙatun iskar oxygen na manyan ɗakunan ICU, da ɗakunan oxygen ba.
Amfani da kuma hasashen Magungunan Iskar Oxygen
Annobar ta ƙara nuna muhimmancin iskar oxygen ta meical a aikin asibiti, amma an kuma gano ƙarancin iskar oxygen a wasu ƙasashe.
A lokaci guda, manyan asibitoci da matsakaitan masana'antu suna ci gaba da rage silinda a hankali don inganta aminci, don haka haɓakawa da sauya kamfanonin samar da iskar oxygen suma suna da matuƙar muhimmanci. Tare da yaɗuwar fasahar samar da iskar oxygen, ana amfani da na'urorin samar da iskar oxygen na asibiti sosai. Yadda za a ƙara inganta hankali, rage farashi, da kuma sanya su zama masu haɗaka da ɗaukar nauyi yayin da ake tabbatar da ingancin samar da iskar oxygen shi ma ya zama alkiblar ci gaba ga masu samar da iskar oxygen.
Iskar oxygen ta Meical tana taka muhimmiyar rawa wajen magance cututtuka daban-daban, kuma yadda ake inganta kula da inganci da inganta tsarin samar da kayayyaki ya zama matsala da kamfanoni da asibitoci ke buƙatar fuskanta tare. Tare da shigar kamfanonin na'urorin likitanci, an samar da sabbin hanyoyin magance matsalar iskar oxygen a yanayi daban-daban kamar asibitoci, gidaje da kuma filayen noma.Lokaci yana tafiya daidai, fasaha tana ci gaba, kuma muna fatan irin ci gaban da za a samu a nan gaba.
Lokacin Saƙo: Yuni-23-2025